da hotunan Yawancin lokaci su ne babban abin tunawa da muke da shi na wani lokaci na musamman a rayuwarmu. Saboda haka, mutane da yawa suna daraja su kamar taska mai daraja. Yau za mu koya muku yadda ake canja wurin hotuna daga wayar hannu zuwa kwamfutarka tare da mafi inganci kuma mafi sauki hanyoyi.
Mun yanke shawarar kawo muku hanyoyin da za su fi dacewa da fahimta a gare ku don canja wurin hotuna daga wayar hannu. Ba kome idan wannan Android ne ko iOS, akwai zažužžukan ga duk masu amfani da abubuwan da ake so. Daga mafi kyawun siffofi zuwa mafi mashahuri a yau.
Yadda ake canja wurin hotuna daga wayar hannu zuwa kwamfuta?
Canja wurin hotuna daga wayar hannu zuwa PC ɗinku abu ne mai sauƙi kuma samin hanyoyin yin hakan yana da faɗi.
Wasu daga cikin shahararrun su ne:
Yi amfani da kebul
Daga wayar hannu ta Android ko iOS zuwa kwamfutar Windows
Wannan ita ce mafi kyawun hanyar canja wurin hotuna daga wayar hannu zuwa kwamfutarka. Shi ne fĩfĩta da yawa tun da yake ba ya wakiltar babban wahala, akasin haka, hanya ce mai matukar fahimta.
Yadda za a yi?
- Haɗa wayar hannu ko Android ko iOS zuwa PC ta amfani da kebul. Ka tabbata ka fara buɗe na'urar, tunda kwamfutar ba za ta iya gane ta ba idan ba a buɗe ta da farko ba.
- Don canja wurin fayiloli daga iPhone zuwa kwamfuta tare da Windows tsarin aiki dole ne ka shigar da aikace-aikacen na'urorin Apple akan wannan a baya daga Microsoft Store.
- Je zuwa maballin farawa sannan zuwa babban fayil ɗin Photos don buɗe app ɗin Hotuna.
- Na gaba, zaɓin Zaɓin shigo da kaya kuma zaɓi wayar hannu.
- Sannan dole ne ku bi umarnin da za a nuna akan allon.
Wani abu mai mahimmanci a kiyaye shi ne cewa ya zama dole hakan Kebul ɗin da za ku yi amfani da shi yana ba da damar canja wurin fayiloli tare da kwamfutar. Wasu igiyoyi suna ba ku damar cajin na'urar kawai amma ba yin canja wuri ba.
Daga iPhone zuwa Mac
Duk na'urorin Apple an haɗa su daidai a cikin yanayin yanayin ku. Don haka, Canja wurin fayil ya fi sauƙi tsakanin iPhone da Mac fiye da tsakanin iPhone da kwamfutar Windows.
Anan abin da kawai za ku yi shi ne haɗa na'urorin biyu ta amfani da kebul kuma Bude aikace-aikacen Ɗaukar Hoto akan Mac ɗin ku. Zaɓi hotuna kuma a sauƙaƙe fitarwa su zuwa MacBook ɗinku.
Canja wurin hotuna ta Bluetooth
A halin yanzu Akwai wasu hanyoyin da suka fi shahara fiye da Bluetooth. A zahiri, wannan hanyar ta zama rugujewa sosai tunda ba ita ce mafi sauri ba kuma lokacin da kuke son canja wurin hotuna da yawa yana iya zama a hankali.
Duk da haka, a lokuta na gaggawa shi ne quite m da tasiri don haka yana da kyau a ambace shi.
Don yin wannan dole ne ku:
- Daga kwamfutarka Danna gunkin Bluetooth dake kan allon na'urar. Anan zaku zaɓi zaɓi Karɓar fayil.
- Sannan, daga wayar hannu ci gaba don zaɓar hotuna wanda kake son rabawa tare da kwamfutarka kuma lokacin rabawa, zaɓi Bluetooth.
- Daga cikin zaɓuɓɓukan da akwai don rabawa tare da Bluetooth, za a nuna kwamfutarka, yi alama kuma tafi!
- Jira tsarin canja wuri ya ƙare, tuna cewa yana iya ɗaukar 'yan mintuna kaɗan dangane da ƙarar da za a canjawa wuri.
Telegram da WhatsApp zaɓuɓɓuka ne masu kyau
Waɗannan aikace-aikacen saƙon Ana iya amfani da su akan kwamfutarka don canja wurin fayiloli daga wayar hannu. Wannan abu ne mai sauqi kuma dole ne kawai ku raba su a cikin taɗi da kuke yi da kanku. Batun WhatsApp ya ɗan bambanta, tunda kuna buƙatar amfani da gidan yanar gizon WhatsApp ko Desktop don wannan, kodayake har yanzu yana da sauƙi.
Da Telegram duk da haka Muna jin daɗin sauƙi mai ban mamaki, tunda dandamali ya inganta sosai don wannan. Da kaina, yana ɗaya daga cikin hanyoyin da nake amfani da su don canja wurin hotuna daga wayar hannu zuwa kwamfuta ta. Ta hanyar Telegram WhatsApp ko Telegram Desktop zaka iya shiga dandalin akan kwamfutarka.
Don karɓar hotuna a kwamfutarka yi waɗannan:
- Jeka gidan hoton wayar ku ko gano hotunan da kuke son rabawa a cikin mai sarrafa fayil ɗin wayar hannu.
- Zaɓi hotuna sa'an nan kuma danna kan Share zaɓi.
- Za a nuna muku hanyoyi da yawa, dole ne ku zabi Telegram.
- Kuna iya nan da nan duba duk hirarraki da ƙungiyoyi wanda zaku iya aikawa da hotunan. A wannan yanayin, zaɓi zaɓin Ajiye.
- Wannan zaɓin Telegram ne yana ba da damar shiga sashe wanda kawai za ku iya raba fayiloli, hotuna da takardu.
- Shiga wannan sashe daga baya akan kwamfutarka daga Telegram kuma Zazzage kuma ajiye hotuna zuwa PC ɗin ku.
Ayyukan ajiya na girgije
Ba za mu iya kasa faɗin wannan madadin da aka yi amfani da shi sosai ba, ban da kasancewa na yanzu sosai. A yau muna da sosai zaɓuɓɓuka masu kyau don adana hotuna a cikin gajimare, wanda ke taimaka mana adana sararin ajiya akan wayar hannu yayin kiyaye ingancin hotuna.
Wasu daga cikin muhimman ayyuka a yau sune Google Drive, Dropbox da One Drive ko iCloud a cikin yanayin iPhones. Dukkansu suna ba ku damar adana hotunanku sannan ku sami damar su daga kowace na'ura mai jituwa.
Bugu da ƙari, ta amfani da Google Photos don ƙirƙirar madadin hotunanku, za ka iya aiki tare da app tare da sigar yanar gizo a kan kwamfutarka da samun damar hotuna daga gare ta. Tabbas, zaku iya saukar da su, wannan shine kyakkyawar hanya don canja wurin hotuna daga wayar hannu zuwa kwamfutarku.
AirDrop
Kuna iya samun kyakkyawan zaɓi da ake samu akan na'urorin iPhone. Da amfani sosai idan kuna son ɗaukar wasu hotuna tsakanin iPhone ɗinku da MacBook ɗinku.
Ka tuna cewa yana da mahimmanci don saita shi daga Apple akan na'urorin biyu don canja wurin hoton hoto. Raba da hoto ta hanyar photos app a kan iPhone.
Kuma wannan ke nan na yau! Bari mu san a cikin sharhin abin da kuke tunani game da waɗannan. Zaɓuɓɓuka daban-daban waɗanda zasu taimaka maka canja wurin hotuna daga wayar hannu zuwa kwamfutarka. Wanne madadin kuka sami mafi amfani?