Duniyar fasaha ta bambanta da cewa za mu iya zaɓar zaɓuɓɓuka daban-daban a halin yanzu. A cikin wannan sakon, za mu yi magana game da kayan aiki ko aikace-aikacen da ke da kyau sosai a tsakanin duk waɗanda suka sadaukar da kai don yawo ko kuma aka sani da bidiyo kai tsaye tare da zaɓin hira ta zahiri.
Tabbas kun riga kun ji labarinsa ko a'a, amma ba wai kawai yana iya ƙirƙirar bidiyo na kan layi ba, har ma ya wuce yadda muke tunani.
Saboda haka, Mun ƙirƙiri wani ɗan gajeren koyawa inda za mu yi bayanin yadda ake ƙirƙirar emoticons ko emojis wanda kuma aka sani, don yin taɗi ko bidiyoyinku, hanya mafi raye-raye da mu'amala.
Ba ma so mu sa ku jira kuma, mun fara.
Twitch: menene
Ga wadanda har yanzu ba su san me ake nufi da wannan dandali ko kuma yadda yake aiki ba, kada ku damu domin mun tsara takaitaccen bayani don kada ku so ku san menene shi da kuma yadda za ku iya zana emojis daga baya.
An bayyana Twitch azaman mafi mahimmancin yawo ko dandalin bidiyo kai tsaye zuwa yau. Bari mu ce an ƙirƙira shi da nufin yin bidiyo kai tsaye ko watsa wasu wasannin wasan bidiyo. Don haka, yawancin youtubers ke amfani da shi sosai waɗanda ke da tashoshi inda suke kunna da ƙirƙirar irin wannan bidiyon.
Ba wai kawai muna da nau'in masu sauraro guda ɗaya ba, tun da yawancin kamfanoni ko cibiyoyi suna amfani da wannan dandamali don watsa bidiyon su kuma ta wannan hanyar, kowa yana sane da labaran ku. Muna magana ne game da shahararrun mutane (masu fasaha, mawaƙa, 'yan wasan ƙwallon ƙafa, da sauransu)
Hatta ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na NBA da yawa ko ƙwallon kwando suma sun shiga cikin nasarar Twitch, wanda ya jawo hankalin masu amfani sosai.
Gabaɗaya halaye
- A halin yanzu, wannan shahararren dandalin, yana karɓar jimlar baƙi miliyan 17,5 a rana kuma yana da masu sauraron miliyoyin da miliyoyin baƙi.
- Abin da 'yan mutane suka sani shi ne cewa Amazon ya sayi wannan dandamali a cikin 2014 kuma saboda wannan dalili, dalili ne mai kyau don haɗa shi sosai a cikin kunshin biyan kuɗi na Amazon Prime. Ba tare da shakka ba, yana ɗaya daga cikin waɗannan aikace-aikacen girma akan lokaci zuwa manyan ma'auniBugu da kari, ta hanyar ba da keɓantaccen abun ciki na musamman, yana sa ya zama na musamman daga sauran, kuma abin da masu kallo ke so ke nan.
- The Twitch interface na iya zama mai kama da YouTube, musamman tunda kuma ya ƙunshi zaɓin yin hira yayin da kuke raye. Bugu da ƙari, za ku iya ziyartar waɗanda masu amfani da ku kai tsaye suke bi, dalla-dalla da ke nufin ba ku rasa wani labarinsu ba.
- Kamar yadda su ma channels ne, kuna da zaɓi don biyan kuɗi zuwa waɗanda suka fi jan hankalin ku kuma nan da nan, dandamali yana sanya bidiyonsa a cikin babban yanki na dandalin don ku sami su a hannu.
A takaice, sabuwar hanyar nishaɗi.
Koyarwa: yadda ake ƙirƙirar emojis akan Twitch
Don wannan koyawa, za mu yi amfani da clip studio fenti kayan aiki. Hanya ce mai kyau don zana da ƙirƙirar vectors da misalai cikin sauri da sauƙi. Ta wannan hanyar za mu iya fitar da su daga baya a cikin PNG ko a kowane tsari mai inganci.
Da zarar kana da kayan aikin da aka zazzage kuma ka shigar a kan na'urarka, za mu matsa zuwa mataki na farko don fara koyawa.
Mataki 1: Ƙirƙiri fayil
Abu na farko da za mu yi shi ne ƙirƙirar sabon fayil. Don yin wannan, abu ne mai sauqi qwarai, dole ne mu kawai danna gunkin a cikin nau'i na folio ko takarda wanda muke da shi a mashaya na sama, a gefen hagu.
Da zarar mun danna gunkin, dole ne mu tabbatar da ma'auni daidai, wanda za mu yi aiki da aiwatar da zanenmu. Ta wannan hanyar, abin da ya dace shine fayil ɗin ya kasance yana da fage ko siffar murabba'i, wanda kawai emoji zai iya aiki.
Da zarar muna da matakan, za mu ci gaba don gyara ƙuduri, wanda yake al'ada kuma Madaidaicin abu shine samun shi a kusan 300 dpi. Muna tabbatar da cewa bangon allon zanenmu fari ne kuma mu matsa zuwa mataki na biyu.
Mataki 2: Fara zane
Da zarar mun shirya teburinmu, za mu ci gaba da gwada gogewar da kayan aikin ke ba mu. Don yin wannan, yana da kyau a yi amfani da fensir wanda ba shi da kauri ko sirara sosai. Nib 17mm zai zama manufa don farawa tare da, ƙari, zai kuma zama mai ban sha'awa don amfani da launi mai dumi wanda kuka ƙidaya da kyau azaman samfuri na farko, misali orange ko ja.
Kafin zana, za mu ƙirƙiri wani Layer wanda za mu aiwatar da bugun farko da muka yi. Abu mai ban sha'awa shi ne cewa bugunan ba su da kauri ko dai, amma suna da girman al'ada. Don yin wannan, dole ne ku yi binciken farko na kowane gogewar da aka nuna.
Da zarar mun riga mun duba samfurin mu tare da launi mai duhu. Za mu ci gaba da kawar da layin da ya rage a ƙarƙashin duhu, wato, lemu ko ja wanda ya zama abin ganowa. Don yin wannan, za mu danna gunkin ido wanda aka nuna daidai a kan Layer inda muka yi aiki a kan samfurin.
Mataki na 3: Kawo emoji ɗinku zuwa rai da launi
Da zarar muna da siffar emoji ɗin mu, za mu ci gaba don ba shi rai da canza launi. Don yin wannan, za ku sami wani nau'in goga, wannan lokacin tare da bugun jini mai kauri don samun damar cika kowane bugun fenti. Idan kuna son samun tawada na musamman, zaku iya amfani da kayan aikin eyedropper, Da wannan kayan aikin za ku iya ɗaukar ainihin bayanin martabar launi da kuke so kuma tare da danna kan Layer, kun cika ɓangaren emoji ɗinku wanda kuka fi so.
Mataki na 4: Yi taɓawar ƙarshe
Da zarar mun shirya emoji ɗin mu, za mu ci gaba da daidaita abin da haske da bambanci zai kasance, ta haka ta wannan hanyar, ya fi dacewa sosai. Don yin wannan, za mu haifar da wani sabon Layer da za mu sanya zaɓi don ninka, da zarar mun daidaita Layer, Dole ne mu yi amfani da farin launi a cikin yankin emoji inda muke son samun haske fiye da sauran sassan.
Yi wannan sau da yawa kamar yadda kuke son ƙara haske ko ƙarancin haske kuma kuyi daidai da inuwa, tsari ɗaya ne.
Mataki 5: Fitar da emoji naku
Lokacin da muka shirya emoji ɗin mu, abu na farko da za mu yi shine adana shi don kada ku rasa komai a cikin aikin. Don wannan za mu je zaɓi na fayil kuma za mu bayar ajiye as. Abu mafi kyau kuma mafi aminci shine adana fayil sau biyu, sau ɗaya tare da tsawaita shirin don samun damar canza emoji a duk lokacin da kuke so, wani kuma tare da kari a cikin PNG don samun damar amfani da shi.
Da zarar mun danna fitarwa, zai tura mu zuwa taga inda zamu daidaita Girman fitarwa, mafi kyau duka shine girman 112 x 112 px. Da zarar mun sami ma'aunin fitarwa da tsawo, za mu adana shi a cikin babban fayil ɗin da za mu ƙirƙira a kan tebur ɗinmu, don kada ya ɓace cikin ɗimbin fayilolinmu waɗanda ba su da mahimmanci.
Sashe na 6: Loda shi zuwa Twitch
Don loda emoji zuwa Twitch abu ne mai sauqi qwarai, kawai dole ne mu je dandamali kuma mu buɗe kwamitin mahalicci wanda kuma aka sani da suna. mai sarrafa ruwa. Da zarar an buɗe, za mu je zaɓin mai sarrafa rafi wanda kuma aka nuna lokacin da aka nuna shi, to za mu je abubuwan da ake so sannan zuwa alaƙa. Za mu danna kan zaɓi zazzagewa kuma kawai za mu loda fayilolin mu a tsarin PNG. Da zarar an loda, shirin da kansa zai karanta su kuma ya karba idan sun yi daidai.
Kamar yadda kuka sami damar tantancewa, ƙirƙira emoji da loda shi zuwa dandamali abu ne mai sauƙi. Tare da wannan kayan aikin zaku iya nemo hanyoyi daban-daban don tsara emojis ɗin ku. Har ila yau, lura cewa ba ku gwada wasu gogensa ba, tun da yake suna da ban sha'awa sosai, sakamakon ƙarshe yana da ban mamaki. Kuna iya tsara emojis a cikin kowane nau'i mai yuwuwa da launuka masu yuwuwa, ƙari, tare da hashtag #twitchemotes za ku sami damar yin amfani da dubunnan emojis waɗanda za ku iya ƙarfafa ƙirar ku da barin ƙirƙira ku ta yi daji.
ƙarshe
Mun riga mun ga cewa Twitch dandamali ne wanda ke ba masu amfani da shi mamaki kowace rana. Ya zama ruwan dare don ganin bidiyo masu yawo akan Twitch akan wasu dandamali kamar YouTube. Kuma shine mafi yawan masu amfani ke yanke shawarar shiga da fara kasadar su a cikin takamaiman tashar wannan aikace-aikacen.
Muna fatan koyawa ta taimaka muku sosai don fara ƙirar emoji na farko. Yanzu lokaci ya yi da za ku zama mawaƙin watan kuma ta wannan hanyar, aiwatar da duk ƙwarewar fasaharku.
Zana emojis bai taɓa zama mai sauƙi haka ba.